TIÊN LÃNG TIÊN PHONG CHUYỂN ĐỔI SỐ TẠI KHU DI TÍCH LỊCH SỬ - VĂN HÓA
Nâng cao năng lực số cho sinh viên Trường Đại học Hải Phòng
Thực hiện chương trình công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhi năm 2023 với chủ đề “Thanh niên Hồng Bàng tiên phong chuyển đổi số”, Quận đoàn Hồng Bàng phối hợp trường THPT Lương Thế Vinh ra mắt trải nghiệm mô hình chuyển đổi số “Không gian thực tế ảo các điểm di tích trên địa bàn quận Hồng Bàng” và “Không gian thực tế ảo các phòng học thí nghiệm tại trường học” tại Trung tâm Chính trị - Hành chính quận Hồng Bàng các ngày 15,16/11/2023.
Thực hiện Chương trình Công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhi quận Đồ Sơn năm 2023; Kế hoạch phối hợp 02-KHPH/TĐHP-VIETINBANKHP ngày 09/2/2023 của Thành đoàn và Ngân hàng TMCP Công thương Việt Nam chi nhánh Hải Phòng về việc triển khai mô hình “Chợ dân sinh chuyển đổi số”, sáng ngày 08/11/2023, Quận đoàn chỉ đạo Đoàn phường Hợp Đức ra mắt mô hình khu phố 4.0 tại Khu phố Trung Nghĩa, phường Hợp Đức, trao mã QR cho 30 hộ dân kinh doanh tại mặt đường tại Khu phố Trung Nghĩa, phường Hợp Đức
Chiều ngày 10/10/2023, tại Hội trường Thành đoàn Hải Phòng, Ban Thường vụ Đoàn Khối các cơ quan thành phố tổ chức sinh hoạt Câu lạc bộ Sáng tạo trẻ Đoàn Khối quý IV năm 2023 với chủ đề “Tuổi trẻ Khối các cơ quan thành phố tiên phong trong các hoạt động chuyển đổi số”.
Chiều ngày 26/10/2023, Đoàn Khối các cơ quan thành phố phối hợp với Hội Cựu chiến binh Khối, Công đoàn Viên chức thành phố tổ chức Hội nghị Tuyên truyền về thực hiện chuyển đổi số thành phố Hải Phòng năm 2023.
Chiều ngày 30/10/2023, tại Hội trường tầng 1 Sở Khoa học và Công nghệ, Ban Thường vụ Đoàn Khối các cơ quan thành phố tổ chức Chương trình "Tuyên truyền Luật an ninh mạng, tập huấn kỹ năng sử dụng mạng xã hội an toàn" cho cán bộ Đoàn chủ chốt của Khối.