TUỔI TRẺ CÁT HẢI HỖ TRỢ NHÂN DÂN KHẮC PHỤC HẬU QUẢ DO ẢNH HƯỞNG MƯA LỚN SAU BÃO SỐ 2
Trước diễn biến phức tạp sau cơn bão số 2 đã gây ngập lụt cục bộ tại các địa phương khu vực đảo Cát Hải và đảo Cát Bà (đặc biệt tại xã Trân Châu, Gia Luận), ảnh hưởng đến sản xuất, kinh doanh và đời sống của Nhân dân. Thường trực Huyện đoàn đã trực tiếp xuống địa bàn, đồng thời chỉ đạo các tổ chức cơ sở Đoàn trực thuộc huy động lực lượng, thành lập đội hình thanh niên tình nguyện cùng phối hợp với Đồn Biên phòng Cát Hải, Đồn Biên phòng Cát Bà, chính quyền các địa phương và các lực lượng chức năng hỗ trợ người dân khắc phục hậu quả do mưa bão gây ra.